Shugaban ƙasa, Bola Ahmed Tinubu ya naɗa Farfesa Segun Aina a matsayin sabon magatakardan hukumar shirya jarabawar...
Ishaq Sani Dambazau
May 21, 2026
112
Wata kotun majistare da ke Bwari a Abuja ta bayar da umarnin kamo ɗan majalisar wakilai mai...
May 21, 2026
67
Gwamnan Jihar Rivers, Siminalayi Fubara, ya sanar da janyewarsa daga neman tikitin tazarcen kujerar gwamna a ƙarƙashin...
May 21, 2026
144
Sarkin Kano, Muhammadu Sanusi II, ya bayyana tsohon shugaban ƙasa Janar Yakubu Gowon a matsayin abin koyi...
May 19, 2026
63
Jami’an Hukumar Hisba ta Jihar Kebbi sun cafke wani mutum da ake zargin an same shi a...
May 19, 2026
85
Shugabar Ƙungiyar Shugabannin Ƙananan Hukumomi ta Jihar Kano (ALGON) kuma Shugabar Ƙaramar Hukumar Tudun Wada, Sa’adatu Yusha’u...
May 18, 2026
57
Gwamnan Kano, Abba Kabir Yusuf, ya gargadi tsohon Gwamnan, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso, da ya ja girman...
May 18, 2026
87
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Kano ta ƙaddamar da sabuwar cibiyar tsaro mai suna Violent Crime Response Unit...
May 18, 2026
83
Babban Hafsan Sojin Ƙasa na Najeriya, Waidi Shaibu, ya bayyana cewa Najeriya ta tura dakarun sojoji zuwa...
May 18, 2026
47
Kotun Tarayya da ke Abuja ta sanya ranar 26 ga watan Mayu domin yanke hukunci kan karar...
