Shugaban Angola kuma shugaban Tarayyar Afirka (AU), ya gabatar da wasu shawarwari don kawo ƙarshen rikicin da...
January 6, 2026
218
Wasu yara a jihar Borno sun nannado harsasan harbo jirgin sama a ragar kama kifi a yankin...
January 6, 2026
187
Matatar Dangote ta yi gargaɗin cewa farashin litar fetur a Najeriya na iya haura N1,400 idan ƙasar...
January 6, 2026
432
Kotun Ƙoli ta ƙasar Guinea ta tabbatar da zaɓen shugaban ƙasa, inda jagoran juyin mulkin ƙasar, Mamady...
January 6, 2026
154
Tawagar ƙwallon ƙafa ta Najeriya ta aika saƙon gargaɗi ga sauran ƙasashen da ke fafatawa a gasar...
January 6, 2026
190
Wata gobara ta kone shaguna da motoci a babbar kasuwar kayan motoci da ke Sakkwato, wadda aka...
January 6, 2026
194
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Kano ta jaddada cewa ba za ta sassauta wa duk wanda aka samu...
January 6, 2026
205
Jam’iyyar APC ta buƙaci Ministan Abuja, Nyesom Wike, da ya ajiye muƙaminsa ya mayar da hankali kan...
January 1, 2026
164
Ƙungiyar Ɗalibai ta Kasa (NANS) ta fara shirin wayar da kan ɗalibai domin gudanar da zanga-zanga a...
January 1, 2026
236
Jami’an tsaron Turkiyya na ci gaba da aikin gano masu tsattsauran ra’ayin Islama da ake zargi da...
