Gwamnatin Tarayya tare da Ƙungiyar Malaman Jami’o’in Ƙasa (ASUU) sun rattaɓa hannu kan sabuwar yarjejeniya da nufin...
January 13, 2026
228
Tsohon Babban Hafsan Sojin Ƙasa, Laftanar-Janar Tukur Buratai, ya yi gargaɗi kan dogaro da sojoji wajen ayyukan...
January 13, 2026
154
An shiga rana ta biyar da gwamnatin ƙasar Iran ke ci gaba da katse intanet a faɗin...
January 13, 2026
154
Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
January 13, 2026
164
Duk da rade-radin da ke yawo cewa Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, na shirin sauya sheka...
January 13, 2026
141
’Yan bindiga a yankunan da ke tsakanin jihohin Kano da Katsina sun kakaba haraji ga manoma, inda...
January 10, 2026
166
An sako matafiya 28 da aka yi garkuwa da su a hanyar zuwa taron Maulidi a garin Zak...
January 10, 2026
244
Aljeriya da Najeriya za su buga zagayen ƙwata fainals ranar Asabar din nan a Marrakech a gasar...
January 10, 2026
164
Gwamnatin tarayya ta alƙawarta sake ƙarfafa dakarun tsaron ƙasar domin magance matsalar tsaro da ke addabar...
January 10, 2026
174
Ƙungiyar Likitoci ta kasa rashen jihar Edo ta ce sun dakatar da aiki har sai hukumomi sun...
