Janar Abdulsalami Abubakar mai ritaya, ya yi kira ga shugaban Amurka Donald Trump, da ya mayar da...
Siyasa
November 4, 2025
308
Ministan Birnin Tarayya Abuja, Nyesom Wike, ya zargi jam’iyyun hamayya da haɗa kai da wasu ƙasashen waje...
November 1, 2025
228
Jam’iyyar PDP ta bayyana cewa hukuncin da Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta yanke ba zai...
October 31, 2025
550
Babbar Kotun Tarayya da ke Abuja ta dakatar da jam’iyyar PDP daga gudanar da babban taronta na...
October 30, 2025
269
Gwamnatin Tarayya ta fitar da Naira biliyan 2 da miliyan 300 domin biyan bashin albashi da kuma...
October 29, 2025
508
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya cire Maryam Sanda daga jerin waɗanda aka yiwa afuwar shugaban ƙasa....
October 29, 2025
241
Daga Fatima Hassan Gagara Amurka ta haramtawa Wole Soyinka fitaccen marubuci ɗan Najeriya shiga kasarta. Soyinka wanda...
October 28, 2025
293
Jam’iyyar PDP ta mayar da martani ga tsohon gwamnan jigawa sule lamido kan barazanarsa na kai jam’iyyar...
October 28, 2025
702
Jam’iyyar PDP ta sanar da ɗage tantance ƴantakarar neman shugabancin jam’iyyar zuwa wani lokacin nan gaba. Tun...
October 28, 2025
245
Tsohon gwamnan jihar Jigawa Alhaji Sule Lamido, ya yi barazanar ɗaukar matakin shari’a kan hana shi samun...
