Gwamna Umar Bago na jihar Neja ya bada umarnin rufe gidan Badeggi FM bisa zarginsu da taka...
Da dumi-dumi
August 1, 2025
1412
Gwamnatin tarayya ta ce za ta fara yi wa ɗaliban jami’o’in ƙasarnan gwajin shan ƙwayoyi a wani...
August 1, 2025
569
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya tura sunan Comrd. Saʼidu Yahya ga majalisar dokoki domin tantancewa...
August 1, 2025
814
Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya amince da kashe Naira biliyan 987 domin inganta muhimman ababen more rayuwa...
July 28, 2025
825
Jam’iyyar (NNPP) ta yi kira ga matasan Arewa da su yi watsi da ikirarin da Sanata Rabiu...
July 27, 2025
581
Rikicin da ake gwabzawa a kan iyakar Thailand da Cambodia ya shiga kwana na uku a yau...
July 27, 2025
2178
Shugaban gwamnatin sojin Nijar Janar Abdourahamane Tiani, ya zargi ƙasashen ƙetare da haifar da tsaiko wajen ci...
July 27, 2025
1146
Ƙungiyoyin agaji na duniya sun bayyana damuwa game da yawan yunwa da ke ta’azzara a arewacin Najeriya,...
July 27, 2025
1491
Sojojin Najeriya da ke aiki a ƙarƙashin rundunar Operation Fansar Yamma, sun samu nasarar kashe ƙasurgumin ɗan...
July 26, 2025
916
Ma’aikatar Ilimi ta kasa ta musanta rahoton da wasu jaridu suka ruwaito cewa gwamnatin ƙasar ta ƙayyade...
