Jam’iyyar hamayya ta PDP, ta bayyana dalilin da ya sa za ta fara neman kudi a hannun...
Siyasa
January 19, 2026
4
Shirin haɗakar siyasa tsakanin ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar LP zaɓen 2023, Peter Obi, da tsohon...
January 16, 2026
15
Tsohon mataimakin shugaban kasa Atiku Abubakar ya ce shawarar da ɗansa, Abba Abubakar, ya yanke na shiga...
January 15, 2026
37
Masu zaɓe a Uganda sun fara kaɗa ƙuri’a a babban zaɓen ƙasar, inda Shugaba Yoweri Museveni ke...
January 15, 2026
42
Jagoran jam’iyyar NNPP kuma tsohon gwamnan jihar Kano, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso, ya ce ba zai koma...
January 13, 2026
36
Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
January 13, 2026
45
Duk da rade-radin da ke yawo cewa Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, na shirin sauya sheka...
January 12, 2026
29
Kawo yanzu babu tabbas kan ranar da gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf zai koma jam’iyyar APC. A...
January 9, 2026
33
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa a ƙarƙashin jam’iyyar LP, Datti Baba-Ahmed ya ce lokaci ya yi...
January 8, 2026
65
Tsohon Ministan Tsaron Najeriya, Mohammed Badaru Abubakar, ya musanta rahotannin da ke yawo cewa yana shirin ficewa...
