Jamhuriyar Congo ta ce hamɓararren shugaban ƙasar Guinea-Bissau, Umaro Sissocco Embaló, ya isa Brazzaville babban birnin ƙasar....
Labaran Waje
November 26, 2025
69
Wakilan Amurka da Rasha sun yi wata tattaunawa a birnin Abu Dhabi na Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa, a...
November 25, 2025
258
Ƙungiyar RSF ta Sudan ta sanar da tsagaita wuta na tsawon wata uku, domin ayyukan jinƙai a...
November 25, 2025
72
Daga Fatima Hassan Gagara Iran ta nemi taimakon ƙasashen waje wajen don kashe wata gobarar daji da...
November 24, 2025
59
Amurka za ta ƙarfafa haɗin gwiwar tsaro da Najeriya ta hanyar samar da ƙarin tallafin bayanan sirri...
November 24, 2025
76
Wakilai daga Amurka da Ukraine da ƙasashen Faransa da Birtaniya da kuma Jamus ake sa ran za...
November 20, 2025
112
Aƙalla mutane 19 ne suka rasa rayukansu, yayin da fiye da 66 suka jikkata a wani mummunan...
November 18, 2025
129
Ministan Harkokin Wajen Najeriya, Yusuf Maitama Tuggar ya ce, Najeriya ta soma tattaunawa da Amurka bayan barazanar...
November 17, 2025
135
Indiyawa masu aikin ummara 42 sun mutu sakamakon hatsarin mota da ya faru kan hanyar Madina zuwa...
November 15, 2025
69
Shugaban ƙasar Afirkata Kudu Cyril Ramaphosa ya tabbatar da karɓar Falasɗinawa 153 da Isra’ila ta tura ƙasar...
