Hukumar Kula da ‘Yan Gudun Hijira ta Duniya (IOM) ta ce, akalla bakin haure 53 ne suka...
Labaran Waje
February 7, 2026
15
Shugaban Amurka Donald Trump ya fuskanci cece-kuce masu zafi bayan da ya wallafa wani bidiyo a shafinsa...
February 7, 2026
59
Jami’an Amurka da Iran sun fara tattaunawa a ƙasar Oman, yayin da Washington ke ƙoƙarin daƙile shirin...
February 2, 2026
29
Daga Hafsat Buhari Alamu sun nuna cewar an bude filin jirgin saman Khartoum, sakamakon saukar wani jirgin...
January 31, 2026
29
Shugaban rundunar sojin Nijar ya zargi Faransa, Benin da Côte d’Ivoire da laifin kai hari kan sansanin...
January 26, 2026
48
Shugaban gwamnatin da ke mulkin Sudan Abdel Fattah al Burhan ya ce ba za a taɓa samun...
January 26, 2026
43
Shugaban Amurka, Donald Trump ya yi barazanar sanya ƙarin harajin kashi 100 kan Kanada idan ta kuskura...
January 23, 2026
48
Donald Trump ya ce mallakar tsibirin Greenland yana da matuƙar muhimmanci ga ƙirƙirar garkuwar tsaronsa ta Golden...
January 20, 2026
65
An fara makokin kwanaki uku a duk faɗin ƙasar Safaniya domin jimamin mutane 40 da suka mutu...
January 19, 2026
55
Shugaban Iran Masoud Pezeshkian ranar Lahadi ya yi gargaɗin cewa za su gwabza yaƙi da duk ƙasar...
