Gwamnatin Kano ta musanta rahoton da jaridar Daily Nigerian ta wallafa, wanda ta yi zargin cewa gwamna...
January 17, 2026
115
Gwamnatin tarayya ta gargadi gwamnatocin jihohi da kuma al’umma da su guji kulla yarjejeniyar sulhu da ’yan...
January 17, 2026
74
Gwamnatin Jihar Kebbi ta kafa wani kwamitin musamman domin gudunar da bincike kan gobarar da aka samu...
January 15, 2026
325
Masu zaɓe a Uganda sun fara kaɗa ƙuri’a a babban zaɓen ƙasar, inda Shugaba Yoweri Museveni ke...
January 15, 2026
148
Jagoran jam’iyyar NNPP kuma tsohon gwamnan jihar Kano, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso, ya ce ba zai koma...
January 15, 2026
127
Fadar White House ta sanar da cewa Amurka za ta dakatar da bayar da bizar ƴan ci...
January 15, 2026
145
Gwamnatin Tarayya tare da Ƙungiyar Malaman Jami’o’in Ƙasa (ASUU) sun rattaɓa hannu kan sabuwar yarjejeniya da nufin...
January 13, 2026
153
Tsohon Babban Hafsan Sojin Ƙasa, Laftanar-Janar Tukur Buratai, ya yi gargaɗi kan dogaro da sojoji wajen ayyukan...
January 13, 2026
117
An shiga rana ta biyar da gwamnatin ƙasar Iran ke ci gaba da katse intanet a faɗin...
January 13, 2026
123
Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
