Bayanai daga Iran na cewa aƙalla mutane 500, sun mutu a sakamakon zanga-zangar adawa da tsadar rayuwa,...
January 12, 2026
86
Kamal Umar Kurna Gwamnatin Kano ta ce ta biya kimanin naira biliyan 2 domin karbo takardar shaidar...
January 12, 2026
69
Kawo yanzu babu tabbas kan ranar da gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf zai koma jam’iyyar APC. A...
January 10, 2026
92
An sako matafiya 28 da aka yi garkuwa da su a hanyar zuwa taron Maulidi a garin Zak...
January 10, 2026
101
Aljeriya da Najeriya za su buga zagayen ƙwata fainals ranar Asabar din nan a Marrakech a gasar...
January 10, 2026
80
Gwamnatin tarayya ta alƙawarta sake ƙarfafa dakarun tsaron ƙasar domin magance matsalar tsaro da ke addabar...
January 10, 2026
104
Ƙungiyar Likitoci ta kasa rashen jihar Edo ta ce sun dakatar da aiki har sai hukumomi sun...
January 9, 2026
64
Shugaban Ƙasar Colombia, Gustavo Petro, ya shaida wa BBC cewa ya yi ammanar cewa Ƙasarsa na fuskantar...
January 9, 2026
69
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa a ƙarƙashin jam’iyyar LP, Datti Baba-Ahmed ya ce lokaci ya yi...
January 9, 2026
92
Maharan da ake zargin ’yan bindigar Lakurawa ne sun kai hari wani shagon canjin kuɗi a kauyen...
