Gwamnatin Tarayya tare da Ƙungiyar Malaman Jami’o’in Ƙasa (ASUU) sun rattaɓa hannu kan sabuwar yarjejeniya da nufin...
January 13, 2026
118
Tsohon Babban Hafsan Sojin Ƙasa, Laftanar-Janar Tukur Buratai, ya yi gargaɗi kan dogaro da sojoji wajen ayyukan...
January 13, 2026
76
An shiga rana ta biyar da gwamnatin ƙasar Iran ke ci gaba da katse intanet a faɗin...
January 13, 2026
81
Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
January 13, 2026
83
Duk da rade-radin da ke yawo cewa Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, na shirin sauya sheka...
January 13, 2026
67
’Yan bindiga a yankunan da ke tsakanin jihohin Kano da Katsina sun kakaba haraji ga manoma, inda...
January 12, 2026
61
Kamal Umar Kurna Gwamnatin Kano ta ce zata mayar da hankali wajen tallafawa rayuwar mata da kuma...
January 12, 2026
54
Shugaban Ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya isa birnin Daddiyar Daular Larabawa ta Dubai a daren Lahadi domin...
January 12, 2026
171
Ƙungiyar Likitoci masu neman kwarewa ta kasa ta dakatar da shirin ta na tsunduma yajin aikin da...
January 12, 2026
95
Bayanai daga Iran na cewa aƙalla mutane 500, sun mutu a sakamakon zanga-zangar adawa da tsadar rayuwa,...
