Gwamnatin Jihar Filato ta bada umarnin rufe dukkanin makarantun firamare da kuma sakandare a jihar saboda dalilan...
Rukayya Ahmad Bello
November 22, 2025
208
Gwamnatin tarayya ta bada umarnin rufe daukacin makarantun sakandiri na kwana na Unity Colleges guda 47 dake...
November 16, 2025
196
Wani jami’in Vigilante a unguwar Tsamiya da ke Brigade, cikin karamar hukumar Nasarawa a Kano, Idris Salisu,...
November 16, 2025
165
An zabi tsohon Minista Kabiru Tanimu Turaki (SAN), a matsayin sabon shugaban Jam’iyyar (PDP) na ƙasa. An...
November 16, 2025
217
Ana zargin Ƴan bindiga da kashe wani fitaccen ɗansiyasa a jihar Zamfara da ke arewa maso yammacin...
November 16, 2025
242
Sanarwar korar ministan Abuja Nyseom Wike daga jamiyyar PDP ta bar baya da kura, bayan da wasu...
November 15, 2025
164
Shugaban ƙasar Afirkata Kudu Cyril Ramaphosa ya tabbatar da karɓar Falasɗinawa 153 da Isra’ila ta tura ƙasar...
November 15, 2025
238
Hukumar kare haƙƙin ɗan’adam ta Majalisar Dinkin Duniya ta amince da kaddamar da bincike a hukumance kan...
November 15, 2025
166
Gwamnatin Kano ta shawarci mazauna jihar da su dinga zuwa cibiyoyin kiwon lafiya domin yin gwaje-gwajen duba...
November 15, 2025
238
Rundunar yan sandan jihar Adamawa sun sake ƙaddamar da bincike kan ƙorafin mutane uku da aka watsawa...
