Shugaban rukunin kamfanonin Dangote, Alhaji Aliko Dangote, ya mika takardun neman izinin gina tashar jiragen ruwa mafi...
Muhammad Bashir Hotoro
July 16, 2025
445
Wasu masu ruwa da tsaki a jam’iyyar PDP a jihar Nasarawa sun yi watsi da amincewar ‘yan...
July 16, 2025
1126
Shugaban jam’iyyar NNPP na jihar Kano, Hashimu Dungurawa, ya yi martani kan jita-jitar da ake yaɗawa kan...
July 13, 2025
739
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya bayyana matuƙar kaduwarsa da alhini bisa rasuwar tsohon Shugaban Ƙasa...
July 9, 2025
1164
Hukumar shari’a Hukumar ta kano zata hada hannu da rudunar yan sada domin kawo karshen daba Shari’a...
July 5, 2025
1573
Ministan babban birnin tarayya Abuja, Nyeson Wike, ya ce gwamnatin shugaba Bola Tinubu ta karɓi Najeriya ne...
July 5, 2025
1629
Shugaban Nijeriya Bola Tinubu ya isa birnin Rio de Janeiro na ƙasar Brazil, domin halartar taron shugabannin...
July 4, 2025
361
Hukumar zaɓe ta kasa ta ce ta sake samun buƙatu daga ƙungiyoyi 12 domin yi musu rajistar...
July 4, 2025
914
Ɗan takarar gwamnan Jihar Kano a ƙarƙashin jam’iyyar African Democratic Congress ADC a zaɓen 2023, Malam Ibrahim...
July 2, 2025
1263
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Yobe ta sanar da tarwatsa wani bam mai ƙarfi da aka gano a...
