Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai yi wa ‘yan Najeriya jawabi na musamman a ranar Laraba, 1...
Asiya Mustapha Sani
September 9, 2025
271
Ofishin shugaban Faransa, Emmanuel Macron, ya sanar da cewa za a nada sabon Firaminista nan ba da...
September 9, 2025
211
Hukumar Wayar da Kan Al’umma ta Kasa (NOA) ta jaddada bukatar hadin kai tsakanin al’umma da hukumomi...
September 9, 2025
91
A duk ranar 9 ga watan Satumba kowacce shekara ake tunawa da ranar kare ilmi daga hare-haren...
September 9, 2025
274
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya kaddamar da Majalisar Shura ta jihar domin tallafa wa gwamnati...
September 9, 2025
226
Tsofaffin sojojin Najeriya da suka kwashe kusan mako guda suna zanga-zanga a gaban Ma’aikatar Kuɗi da ke...
September 9, 2025
245
Ganawar da gwamnatin tarayya da shugabannin ƙungiyar ma’aikatan Mai da Gas ta ƙasa, NUPENG, a Abuja ya...
September 4, 2025
296
Gwamnatin tarayya ta bayyana goyon bayanta ga shirin hukumar WAEC na mayar da jarabawar kammala sakandare daga...
September 4, 2025
747
Gwamnatin jihar Kano ta gargaɗi ƙungiyar Tuntuba Ta Arewa Consultative Forum (ACF) kan yunƙurinta na kafa sabuwar...
September 4, 2025
396
Ɗan majalisar wakilai Abdulmumin Jibrin Kofa, ya bayyana cewa tsohon gwamnan jihar Kano kuma jagoran tafiyar Kwankwasiyya,...