Wasu yara a jihar Borno sun nannado harsasan harbo jirgin sama a ragar kama kifi a yankin...
January 6, 2026
90
Matatar Dangote ta yi gargaɗin cewa farashin litar fetur a Najeriya na iya haura N1,400 idan ƙasar...
January 6, 2026
227
Kotun Ƙoli ta ƙasar Guinea ta tabbatar da zaɓen shugaban ƙasa, inda jagoran juyin mulkin ƙasar, Mamady...
January 6, 2026
82
Tawagar ƙwallon ƙafa ta Najeriya ta aika saƙon gargaɗi ga sauran ƙasashen da ke fafatawa a gasar...
January 6, 2026
101
Wata gobara ta kone shaguna da motoci a babbar kasuwar kayan motoci da ke Sakkwato, wadda aka...
January 6, 2026
96
Rundunar ’Yan Sandan Jihar Kano ta jaddada cewa ba za ta sassauta wa duk wanda aka samu...
January 6, 2026
124
Jam’iyyar APC ta buƙaci Ministan Abuja, Nyesom Wike, da ya ajiye muƙaminsa ya mayar da hankali kan...
January 5, 2026
97
Shugabar riƙo ta Venezuela, Delcy Rodriguez, ta yi kiran sakin shugaban ƙasar Nicolas Maduro tare da mai...
January 5, 2026
87
Fitaccen malamin addinin Musulunci, Sheikh Ahmad Gumi, ya bayyana cewa wasu majiyoyi daga hukumomin tsaro a Abuja...
January 5, 2026
88
Tsohon Ministan Shari’a, Cif Michael Aondoakaa, ya yi kira ga gwamnatin Amurka da ta fadada hare-haren da...
