Tsohon mataimakin shugaban kasa Atiku Abubakar ya ce shawarar da ɗansa, Abba Abubakar, ya yanke na shiga...
January 16, 2026
85
Ƙungiyar Limaman Najeriya a jiya Alhamis ta gudanar da taron yi wa ƙasar nan addu’o’i a Jihar...
January 16, 2026
39
Rundunar ’Yan Sanda a nan Kano ta sanar da dakile yunkurin safarar abubuwan fashewa da miyagun kwayoyi...
January 15, 2026
107
Masu zaɓe a Uganda sun fara kaɗa ƙuri’a a babban zaɓen ƙasar, inda Shugaba Yoweri Museveni ke...
January 15, 2026
81
Jagoran jam’iyyar NNPP kuma tsohon gwamnan jihar Kano, Sanata Rabiu Musa Kwankwaso, ya ce ba zai koma...
January 15, 2026
63
Fadar White House ta sanar da cewa Amurka za ta dakatar da bayar da bizar ƴan ci...
January 15, 2026
83
Gwamnatin Tarayya tare da Ƙungiyar Malaman Jami’o’in Ƙasa (ASUU) sun rattaɓa hannu kan sabuwar yarjejeniya da nufin...
January 13, 2026
97
Tsohon Babban Hafsan Sojin Ƙasa, Laftanar-Janar Tukur Buratai, ya yi gargaɗi kan dogaro da sojoji wajen ayyukan...
January 13, 2026
57
An shiga rana ta biyar da gwamnatin ƙasar Iran ke ci gaba da katse intanet a faɗin...
January 13, 2026
62
Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
