Gwamnan Jihar Katsina, Dikko Umar Radda, ya ce sukar da al’umma ke yi kan yawaitar tafiye-tafiye da...
Siyasa
January 13, 2026
92
Duk da rade-radin da ke yawo cewa Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, na shirin sauya sheka...
January 12, 2026
80
Kawo yanzu babu tabbas kan ranar da gwamnan Kano Abba Kabir Yusuf zai koma jam’iyyar APC. A...
January 9, 2026
84
Tsohon ɗan takarar mataimakin shugaban ƙasa a ƙarƙashin jam’iyyar LP, Datti Baba-Ahmed ya ce lokaci ya yi...
January 8, 2026
117
Tsohon Ministan Tsaron Najeriya, Mohammed Badaru Abubakar, ya musanta rahotannin da ke yawo cewa yana shirin ficewa...
January 6, 2026
239
Kotun Ƙoli ta ƙasar Guinea ta tabbatar da zaɓen shugaban ƙasa, inda jagoran juyin mulkin ƙasar, Mamady...
January 6, 2026
139
Jam’iyyar APC ta buƙaci Ministan Abuja, Nyesom Wike, da ya ajiye muƙaminsa ya mayar da hankali kan...
January 1, 2026
138
Gwamnan Jihar Bauchi, Bala Mohammed, ya zargi Gwamnatin Tarayya da amfani da Hukumar EFCC domin tsangwama da...
December 30, 2025
116
Gwamnatin Jihar Jigawa ta sanar da shirin soma bai wa daliban da suka kammala karatu a makarantun...
December 30, 2025
129
Shugabannin Jam’iyyar NNPP na mazaɓar Gargari da ke Karamar Hukumar Dawakin Tofa a Jihar Kano sun sanar...
