Majalisar Wakilai ta ƙaddamar da bincike kan ƙaruwar koke-koken ’yan kasa kan yawan cire musu kuɗaɗe ba...          
              Labarai
            
            
            
                                    
                        
                        October 15, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            45          
        
      
      
          
        
                  
            Babbar Kotun Jihar Kano ta bayar da umarnin tsare Ogugua Christopher a gidan gyaran hali bisa zarginsa da...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 15, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            258          
        
      
      
          
        
                  
            Alhaji Ahmed Bello Isa mahaifin marigayi Bilyaminu Bello wanda Maryam Sanda ta kashe, ya ce shi ya...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 14, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            197          
        
      
      
          
        
                  
            Guda cikin ƴan takarar neman kujerar shugabancin ƙasar Kamaru ya yi ikirarin lashe zaɓen ƙasar Issa Tchiroma...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 14, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            26          
        
      
      
          
        
                  
            Ma’aikatar Shari’a da haɗin gwiwar Hukumar Wayar Da Kai Ta Ƙasa (NOA) sun ƙaddamar da gagamin wayar...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 14, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            133          
        
      
      
          
        
                  
            Majalisar ƙasa ta gabatar da sabon shirin da ke neman sauya lokacin zaɓen shugaban ƙasa da na...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 14, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            81          
        
      
      
          
        
                  
            Iyalan Marigayi Bilyaminu Bello wanda matarsa Maryam Sanda ta hallaka kuma kotun Koli ta tabbatar hukuncin kisa...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 13, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            144          
        
      
      
          
        
                  
            Hukumar Hisbah ta Jihar Kano ta kama wasu matasa maza da mata biyar bisa zargin gudanar da...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 13, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            226          
        
      
      
          
        
                  
            Hukumar hana sha da Fataucin Miyagun Kwayoyi ta Ƙasa (NDLEA) ta kama wani ɗan kasuwa da kwayoyi...          
              
            
            
            
                                    
                        
                        October 13, 2025                    
                
                
                  
          
        
          
          
            201          
        
      
      
          
        
                  
            Gwamnatin Taliban ta Afghanistan ta tabbatar da kai hari kan dakarun Pakistan a wurare da dama da...          
              