Ƙungiyar Kare Haƙƙin Bil’adama ta Ƙasar Kenya ta bayyana cewa aƙalla mutane 16 ne suka rasa rayukansu...
Muhammad Bashir Hotoro
June 26, 2025
450
Hukumar ‘yan sanda a jihar Borno ta tabbatar da mutuwar mutane huɗu tare da jikkatar wasu goma...
June 26, 2025
460
Gwamnan jihar Adamawa, Ahmadu Umaru Fintiri, ya musanta jita-jitar da ke yawo cewa an tube rawanin Wazirin...
June 26, 2025
294
Shugaban ƙasa Bola Ahmad Tinubu zai sanya hannu a yau Alhamis, 26 ga Yuni, 2025, kan dokokin...
June 25, 2025
415
Ministan Kudi Wale Edun ya bayyana cewa Najeriya ta samu kudaden shiga da suka kai naira tiriliyan...
June 25, 2025
411
Tsohon Gwamnan Jihar Jigawa Sule Lamido ya bayyana cewa a shirye yake da ya shiga kowace haɗaka...
June 25, 2025
353
Sufeto Janar na ‘ƴan sanda Kayode Egbetokun, ya tabbatar da cewa an kama mutum 26 da ake...
June 24, 2025
453
Gwamnatin Jihar Kano ta sake jaddada kudirinta na shawo kan matsalar samar da ruwan sha a fadin...
June 22, 2025
847
Najeriya ta ɗauki mataki wajen jagorantar makomar tattalin arzikin Yammacin Afirka yayin da ta qaddamar da Taron...
June 22, 2025
720
Gwamnatin Najeriya ta yi watsi da zargin yin biris da ƴan ƙasarta dake Iran dai-dai lokacin da...
