Gwamna Umar Bago na jihar Neja ya bada umarnin rufe gidan Badeggi FM bisa zarginsu da taka...
Muhammad Bashir Hotoro
August 1, 2025
965
Gwamnatin tarayya ta ce za ta fara yi wa ɗaliban jami’o’in ƙasarnan gwajin shan ƙwayoyi a wani...
August 1, 2025
370
Gwamnan Jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya tura sunan Comrd. Saʼidu Yahya ga majalisar dokoki domin tantancewa...
August 1, 2025
592
Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya amince da kashe Naira biliyan 987 domin inganta muhimman ababen more rayuwa...
Gwamnatin jihar kano ta zama ta farko wajen bada gudumawar kudi don bunkasa samar da abinci – UNICEF
July 30, 2025
620
Asusun tallafawa kananan yar na majalisar dinkin duniya UNICEF ya yabawa gwamnatin jihar Kano bisa yadda ta...
July 28, 2025
614
Jam’iyyar (NNPP) ta yi kira ga matasan Arewa da su yi watsi da ikirarin da Sanata Rabiu...
July 27, 2025
382
Rikicin da ake gwabzawa a kan iyakar Thailand da Cambodia ya shiga kwana na uku a yau...
July 27, 2025
1472
Shugaban gwamnatin sojin Nijar Janar Abdourahamane Tiani, ya zargi ƙasashen ƙetare da haifar da tsaiko wajen ci...
July 27, 2025
700
Ƙungiyoyin agaji na duniya sun bayyana damuwa game da yawan yunwa da ke ta’azzara a arewacin Najeriya,...
July 27, 2025
1039
Sojojin Najeriya da ke aiki a ƙarƙashin rundunar Operation Fansar Yamma, sun samu nasarar kashe ƙasurgumin ɗan...
