Shugaban jam’iyyar APC a Jihar Taraba, Ibrahim Tukur, ya tabbatar cewa Gwamna Agbu Kefas zai sauya sheƙa zuwa APC a hukumance a watan Janairu 2026.
Rahoton gidan talabijin na Channels ya ce an dage sauyin sheƙan da aka tsara ranar 19 ga Nuwamba sakamakon sace ɗalibai a Jihar Kebbi.
A wani taron manema labarai a Jalingo, Tukur ya bayyana cewa an ɗauki matakan dakatar da wasu shugabannin ƙananan hukumomi saboda saba wa kundin tsarin jam’iyya, amma ya yi kira ga mabiya da su nemi sulhu maimakon kai ƙara kotu.
Haka kuma, an soke dakatarwar ɗan majalisar jihar Taraba, Abel Peter, wanda aka dakatar saboda zargin yin aiki da ya saba wa jam’iyya.
Shugaban jam’iyyar ya ƙaryata ikirarin tsohon mataimakin shugaban ƙasa, Atiku Abubakar, na shirin ɗaukar mulki a Taraba, inda ya jaddada cewa APC ta riga ta karɓi fadar gwamnatin jihar kuma ba ta da niyyar janyewa.
