Hukumar Wayar da Kan Al’umma ta Kasa (NOA) ta jaddada bukatar hadin kai tsakanin al’umma da hukumomi...
Asiya Mustapha Sani
September 9, 2025
281
A duk ranar 9 ga watan Satumba kowacce shekara ake tunawa da ranar kare ilmi daga hare-haren...
September 9, 2025
476
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya kaddamar da Majalisar Shura ta jihar domin tallafa wa gwamnati...
September 9, 2025
418
Tsofaffin sojojin Najeriya da suka kwashe kusan mako guda suna zanga-zanga a gaban Ma’aikatar Kuɗi da ke...
September 9, 2025
412
Ganawar da gwamnatin tarayya da shugabannin ƙungiyar ma’aikatan Mai da Gas ta ƙasa, NUPENG, a Abuja ya...
September 4, 2025
545
Gwamnatin tarayya ta bayyana goyon bayanta ga shirin hukumar WAEC na mayar da jarabawar kammala sakandare daga...
September 4, 2025
1106
Gwamnatin jihar Kano ta gargaɗi ƙungiyar Tuntuba Ta Arewa Consultative Forum (ACF) kan yunƙurinta na kafa sabuwar...
September 4, 2025
561
Ɗan majalisar wakilai Abdulmumin Jibrin Kofa, ya bayyana cewa tsohon gwamnan jihar Kano kuma jagoran tafiyar Kwankwasiyya,...
September 2, 2025
348
Gwamnatin tarayya ta bayyana cewa shiyyar arewa maso yamma ce ke da kaso mafi tsoka na kuɗaɗen...
September 2, 2025
796
Gwamnatin jihar Katsina ta sanar da cafke wasu mutane biyu bisa zargin safarar muggan makamai daga jihar...
