Jami’an Hukumar Yaki da Sha da Fataucin Miyagun Kwayoyi (NDLEA) anan Kano sun kama buhu uku na...
Asiya Mustapha Sani
September 11, 2025
556
Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Kano ta tabbatar wa jama’a cewa ta tanadi cikakkun matakan tsaro domin gudanar...
September 11, 2025
434
Wata kotu a Afrika ta Kudu ta yanke wa ‘yan ƙasar China bakwai hukuncin ɗaurin shekaru 20...
September 11, 2025
218
Hukumar tsaron farin kaya ta Najeriya (DSS) ta gurfanar da wasu manyan kwamandojin ƙungiyar ta’addanci ta Ansaru...
September 11, 2025
1092
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya sanya hannu a kan ƙwarya-ƙwaryan kasafin kuɗin shekara ta 2025,...
September 11, 2025
627
Gwamnatin Jihar Kano ta tabbatar da batan wani mahajjaci ɗanta a ƙasa mai tsarki yayin gudanar da...
September 11, 2025
599
Shugaban ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya umarci majalisar zartarwa ta tarayya da ta gaggauta ɗaukar matakai masu...
September 11, 2025
604
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai yi wa ‘yan Najeriya jawabi na musamman a ranar Laraba, 1...
September 9, 2025
414
Ofishin shugaban Faransa, Emmanuel Macron, ya sanar da cewa za a nada sabon Firaminista nan ba da...
September 9, 2025
363
Hukumar Wayar da Kan Al’umma ta Kasa (NOA) ta jaddada bukatar hadin kai tsakanin al’umma da hukumomi...
