Matatar man fetur ta Dangote ta sanar cewa za ta fara rarraba man kai-tsaye zuwa tashoshi a...
Da dumi-dumi
September 12, 2025
132
Ƙungiyar likitoci masu neman ƙwararewa ta kasa ta sanar da fara yajin aikin gargadi na kwana biyar...
September 11, 2025
137
Gwamnatin tarayya ta ce kashi 31 na mata yan shekaru 15 zuwa 49 sun fuskanci cin zarafi...
September 11, 2025
118
daga ƙauyen Lilo a ƙaramar hukumar Gusau ta jihar Zamfara. Al’ummar kauyen sun yi zaman makokin rasuwar...
September 11, 2025
152
Jami’an Hukumar Yaki da Sha da Fataucin Miyagun Kwayoyi (NDLEA) anan Kano sun kama buhu uku na...
September 11, 2025
297
Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Kano ta tabbatar wa jama’a cewa ta tanadi cikakkun matakan tsaro domin gudanar...
September 11, 2025
197
Wata kotu a Afrika ta Kudu ta yanke wa ‘yan ƙasar China bakwai hukuncin ɗaurin shekaru 20...
September 11, 2025
116
Hukumar tsaron farin kaya ta Najeriya (DSS) ta gurfanar da wasu manyan kwamandojin ƙungiyar ta’addanci ta Ansaru...
September 11, 2025
784
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya sanya hannu a kan ƙwarya-ƙwaryan kasafin kuɗin shekara ta 2025,...
September 11, 2025
498
Gwamnatin Jihar Kano ta tabbatar da batan wani mahajjaci ɗanta a ƙasa mai tsarki yayin gudanar da...
