Jami’an Hukumar Yaki da Sha da Fataucin Miyagun Kwayoyi (NDLEA) anan Kano sun kama buhu uku na...
Da dumi-dumi
September 11, 2025
265
Rundunar ‘Yan Sandan Jihar Kano ta tabbatar wa jama’a cewa ta tanadi cikakkun matakan tsaro domin gudanar...
September 11, 2025
173
Wata kotu a Afrika ta Kudu ta yanke wa ‘yan ƙasar China bakwai hukuncin ɗaurin shekaru 20...
September 11, 2025
98
Hukumar tsaron farin kaya ta Najeriya (DSS) ta gurfanar da wasu manyan kwamandojin ƙungiyar ta’addanci ta Ansaru...
September 11, 2025
742
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya sanya hannu a kan ƙwarya-ƙwaryan kasafin kuɗin shekara ta 2025,...
September 11, 2025
477
Gwamnatin Jihar Kano ta tabbatar da batan wani mahajjaci ɗanta a ƙasa mai tsarki yayin gudanar da...
September 11, 2025
342
Shugaban ƙasa Bola Ahmad Tinubu ya umarci majalisar zartarwa ta tarayya da ta gaggauta ɗaukar matakai masu...
September 11, 2025
323
Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu zai yi wa ‘yan Najeriya jawabi na musamman a ranar Laraba, 1...
September 9, 2025
292
Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf, ya kaddamar da Majalisar Shura ta jihar domin tallafa wa gwamnati...
September 9, 2025
236
Tsofaffin sojojin Najeriya da suka kwashe kusan mako guda suna zanga-zanga a gaban Ma’aikatar Kuɗi da ke...